งานประเพณีประจำปี ‘5 กันยา วันสถาบันพระปกเกล้า’ ผ่านพ้นไปด้วยความสำเร็จลุล่วงเป็นที่ชื่นชมของเหล่าศิษย์พระปกเกล้าทั้งปวง
ภายใต้การบริหารงานของ
• นายกสมาคม ดร.ธิติมา หล่อพิพัฒน์
• นายกสมาคมกิติมศักดิ์ นายมหรรณพ เดชวิทักษ์
• เลขาธิการ นายเอียง อรรถยุทธ์
• เหรัญญิกสมาคม นายเอ็นนู ซื่อสุวรรณ
Events
![](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/2022/09/P-870.jpg)
งานประเพณีประจำปี ‘5 กันยา วันสถาบันพระปกเกล้า’ ผ่านพ้นไปด้วยความสำเร็จลุล่วงเป็นที่ชื่นชมของเหล่าศิษย์พระปกเกล้าทั้งปวงเมื่อคืนนี้ ทั้งนี้ก็ด้วยความสมัครสมานสามัคคีฉันท์พี่น้อง ของมวลหมู่กรรมการบริหารและกรรมการกลางทุกท่าน เป็นภาพแห่งความสุดแสนประทับใจและภาคภูมิใจที่จะประทับไว้ในจิตสำนึกของชาวพระปกเกล้าอย่างไม่รู้ลืม ในโอกาสนี้ ดิฉันในฐานะนายกสมาคมแห่งสถาบันพระปกเกล้า ขอกราบขอบพระคุณ ฯพณฯ ชวน หลีกภัย ประธานรัฐสภา ศาสตราจารย์พิเศษ พรเพชร วิชิตชลชัย ศาสตราจารย์กิตติคุณ ดร.บวรศักดิ์ อุวรรณโณ ศาสตราจารย์ ดร.วุฒิสาร ตันไชย คณาจารย์ อดีตนายกสมาคม และนายกกิตติมศักดิ์สมาคมทุกท่านที่กรุณาให้คำชี้แนะอันทรงคุณค่าตลอดมา
![](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/2022/09/P-644.jpg)
ขอขอบพระคุณองค์กรบริษัทห้างร้านตลอดจนชาวพระปกเกล้าทุกท่านที่ให้การสนับสนุนการจัดกิจกรรมครั้งนี้อย่างคับคั่ง ขอบพระคุณบริษัท ยูซีไอ มีเดีย จำกัด และทีมงานที่รังสรรระบบแสงสีเสียงและภาพในงานได้อย่างไร้ที่ติ สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณเพื่อน ๆ กรรมการบริหารและกรรมการกลางทุกท่านที่รวมพลังเป็นกลไกสำคัญในการขับเคลื่อนให้งาน ‘5 กันยา วันสถาบันพระปกเกล้า’ ให้ประสบสัมฤทธิผลสมดังเจตนารมณ์ด้วยสัจจธรรม ‘สามัคคี คือ พลัง’ หวังใจว่าเราจะได้พบกันใหม่ในวัน ‘5 กันยา วันสถาบันพระปกเกล้า’ 2566 นะคะ ดร. ธิติมา หล่อพิพัฒน์ นายกสมาคมแห่งสถาบันพระปกเกล้า
![](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/2022/09/P-790.jpg)
ประมวลภาพกิจกรรม
![P-142](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-142-2-pvi4kuz2mc2p5nwgnn6da6uimupt1l9cvvatvpklac.jpg)
![P-283](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-283-pvi4kwur0059svtqcnzmf6dftmgjgzgtk4lsu9hsxw.jpg)
![P-426](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-426-pvi4kxsl6u6k4hsd76e8zo4wf0bwookjw99abjgero.jpg)
![P-510](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-510-pvi4kyqfdo7ug3r01osvk5wd0e79wdoa8dwrstf0lg.jpg)
![P-534](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-534-pvi4kzo9ki94rppmw77i4nntls2n42s0kik9a3dmf8.jpg)
![P-541](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-541-pvi4l1jxy6bpexmwl80r9n6qsjtdjgzh8rv88nau2s.jpg)
![P-546](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-546-pvi4l4dgiofkdrit4r8mz4h4kpfh6kao95tooh6nk4.jpg)
![P-615](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-615-pvi4l5bapigupdhfz9n9jm8l63aue9eelah65r59dw.jpg)
![P-622](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-622-pvi4l76z36jfclepoagiolricv1ktnlv9js54b2h1g.jpg)
![P-632](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-632-pvi4l92ngulzztbzdb9rtlafjmsb91tbxt342uzop0.jpg)
![P-644](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-644-1-pvi4laybuiokn1992c30yktcqej1og0sm2e31ewwck.jpg)
![P-687](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-687-pvi4lbw61cpuyn7vwuhnj2ktbseew54iy71kiovi6c.jpg)
![P-790](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-790-1-pvi4ldruf0sflv55lvawo23qik55bjbzmgcjh8sptw.jpg)
![P-870](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/P-870-1-pvi4lepolutpxh3sgdpj8jv73y0ij8fpyl00yirbno.jpg)