เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2566 ณ พิพิธภัณฑ์พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว กรุงเทพมหานคร นพ.ณัฏฐชัย สุวจิตตานนท์ อุปนายกฝ่ายวิชาการ นายทีปกร โกมลพันธ์พร รองเลขาธิการสมาคมแห่งสถาบันพระปกเกล้า นางสาวหญิง จันทร์ศรี ประธานฝ่ายปฏิคม และนางสาวจินดา เจริญไพบูลย์สิน กรรมการบริหารสมาคมแห่งสถาบันพระปกเกล้า ได้บรรยายสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับพันธกิจ และกิจกรรมต่าง ๆ ของสมาคมแห่งสถาบันพระปกเกล้า อาทิ โครงการสร้างซ่อมแซมบ้านประชาชน สร้างกุศลถวายพ่อของแผ่นดิน กิจกรรมงาน 5 กันยา สถาบันพระปกเกล้า และกิจกรรมจำหน่ายเนคไทสมาคมแห่งสถาบันพระปกเกล้าเพื่อสมทบทุนกิจกรรม CSR ของสมาคมฯ ทั้งที่ได้ดำเนินการไปแล้ว และโครงการที่จะเกิดขึ้นในอนาคตแก่นักศึกษาหลักสูตรประกาศนียบัตรผู้นำทางการแพทย์ รุ่นที่ 1 (ปนพ.1)
![](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/2024/01/S__4481029_0.jpg)
![](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/2024/01/S__4481032_0.jpg)
![](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/2024/01/S__4481033_0.jpg)
ประมวลภาพกิจกรรม
![414234683_774463011393012_4405035763568665838_n](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/414234683_774463011393012_4405035763568665838_n-qhpdxolxbq2lj1b8s1du5v71rd5996iy3xhgr423es.jpg)
![414339061_774462308059749_4088264364720283127_n](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/414339061_774462308059749_4088264364720283127_n-qhpdxpjrik3vun9vmjsgqcyicr0mgvmog24y8e0p8k.jpg)
![414331951_774463018059678_7843171080732920186_n](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/414331951_774463018059678_7843171080732920186_n-qhpdxpjrik3vun9vmjsgqcyicr0mgvmog24y8e0p8k.jpg)
![414375099_774463071393006_7517427978331334155_n](http://www.kpisociety.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/414375099_774463071393006_7517427978331334155_n-qhpdxqhlpe56698ih273aupyy4vzokqes6sfpnzb2c.jpg)